AI Perks ให้การเข้าถึงส่วนลด เครดิต และดีลพิเศษสำหรับเครื่องมือ AI บริการคลาวด์ และ API เพื่อช่วยสตาร์ทอัพและนักพัฒนาประหยัดเงิน

มูลค่าเครดิตเครื่องมือรักษาความปลอดภัยฟรีเท่าไหร่?
เครดิตด้านความปลอดภัยมีตั้งแต่ประมาณ 2,500 ดอลลาร์สำหรับแพลตฟอร์มการปฏิบัติตามข้อกำหนด ไปจนถึง 250,000 ดอลลาร์สำหรับความปลอดภัยของเครือข่ายและส่วนปลาย ตัวเลขที่ใหญ่ที่สุดจะอยู่ที่จุดที่ความปลอดภัยทับซ้อนกับโครงสร้างพื้นฐาน และตัวเลขที่เล็กที่สุดจะอยู่ที่จุดที่ข้อตกลงองค์กรแรกเริ่มชะงักงัน
การกระจายตัวนี้ไม่ใช่การจัดอันดับ เครดิตการปฏิบัติตามข้อกำหนด 2,500 ดอลลาร์และเครดิตส่วนปลาย 250,000 ดอลลาร์จะซื้อสิ่งที่ไม่เกี่ยวข้องกัน และบริษัทที่กำลังเติบโตจะต้องการทั้งสองอย่าง
AI Perks ติดตามโปรแกรมความปลอดภัยพร้อมกับ เครดิตมูลค่า 7.7 ล้านดอลลาร์ใน 194 บริษัท คุณสมบัติขึ้นอยู่กับระยะและเงินทุน และเงื่อนไขปัจจุบันสำหรับแต่ละโปรแกรมจะแสดงอยู่ที่นั่น
AI เครดิตชั้นนำสำหรับสตาร์ทอัพ
สมัครโดยตรงผ่านโปรแกรมที่ผ่านการตรวจสอบแล้วเหล่านี้
Cloudflare $250,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
Claude (via program) $100,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
OpenAI (via program) $2,500
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
Anthropic $20,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
AWS $300,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
Google Cloud $350,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
เครื่องมือรักษาความปลอดภัยซื้ออะไรให้คุณจริงๆ
เครื่องมือรักษาความปลอดภัยไม่ใช่ผลิตภัณฑ์เดียว แต่เป็นการซื้อแยกกันห้ารายการที่ผู้ก่อตั้งค้นพบตามลำดับเดียวกัน โดยเกือบทั้งหมดเกิดจากลูกค้าขอมากกว่าที่วิศวกรต้องการ
- ระบบอัตโนมัติการปฏิบัติตามข้อกำหนด การตรวจสอบอย่างต่อเนื่องกับกรอบงาน เช่น SOC 2, ISO 27001, HIPAA หรือ GDPR รวมถึงการรวบรวมหลักฐานที่ผู้ตรวจสอบคาดหวัง สิ่งสำคัญคือ แพลตฟอร์มไม่ใช่การตรวจสอบ บริษัทอิสระจะเป็นผู้ออกรายงานและเรียกเก็บเงินแยกต่างหาก
- ความปลอดภัยของเครือข่ายและส่วนปลาย ไฟร์วอลล์แอปพลิเคชันเว็บ, การป้องกัน DDoS, การจัดการบอท, การจำกัดอัตรา และการเข้าถึง Zero Trust ไปยังเครื่องมือภายใน รวมกับ CDN และ DNS ซึ่งเป็นเหตุผลว่าทำไมเครดิตจึงมีมูลค่าสูงกว่าหมวดหมู่อื่นๆ
- การระบุตัวตนและการเข้าถึง การเข้าสู่ระบบครั้งเดียว (Single Sign-On), การยืนยันตัวตนหลายปัจจัย (Multi-Factor Authentication), และการจัดเตรียมและการยกเลิกการจัดเตรียมทั่วทั้งสแต็ก SaaS ของคุณ ส่วนใหญ่ของการค้นพบจากการตรวจสอบอยู่ที่นี่
- ความปลอดภัยของโค้ดและการพึ่งพา การสแกนความลับ, การวิเคราะห์แบบสถิต, และการแจ้งเตือนเกี่ยวกับแพ็คเกจที่มีช่องโหว่ ระดับที่สร้างมาในโฮสต์โค้ดของคุณครอบคลุมส่วนนี้ได้มากอย่างน่าประหลาดใจก่อนที่คุณจะจ่ายเงินให้ใคร
- การตรวจจับและการตอบสนอง ตัวแทนปลายทาง, การเก็บรักษาบันทึก (log retention), และการแจ้งเตือน ถูกที่สุดที่จะเลื่อนออกไป และแย่ที่สุดที่จะแก้ไขภายหลังในขณะที่แบบสอบถามด้านความปลอดภัยยังเปิดอยู่
มีเพียงสองรายการแรกเท่านั้นที่มักจะบังคับใช้กับสตาร์ทอัพตั้งแต่เนิ่นๆ ส่วนที่เหลือจะมาพร้อมกับจำนวนพนักงาน
การใช้จ่ายด้านความปลอดภัยเป็นอย่างไรเมื่อขยายขนาด
ความปลอดภัยเป็นรายการเดียวในสแต็กของสตาร์ทอัพที่ไม่ขึ้นอยู่กับการใช้งาน แต่ขึ้นอยู่กับจำนวนพนักงานและทีมจัดซื้อของผู้อื่น ดังนั้นจึงมาเป็นขั้นๆ แทนที่จะเป็นเส้นโค้ง
| ทริกเกอร์ | สิ่งที่เริ่มมีค่าใช้จ่าย | รูปร่างของใบแจ้งหนี้ |
|---|---|---|
| การสร้าง, ยังไม่มีลูกค้า | ระดับฟรีครอบคลุมส่วนใหญ่ | แทบเป็นศูนย์ |
| แบบสอบถามด้านความปลอดภัยแรก | การสมัครสมาชิกแพลตฟอร์มการปฏิบัติตามข้อกำหนด | รายปี, ราคาต่อกรอบงาน, มีขั้นต่ำ |
| รายงานการตรวจสอบครั้งแรก | ผู้ตรวจสอบอิสระบวกกับการทดสอบการเจาะระบบ (penetration test) | ค่าธรรมเนียมครั้งเดียวสองรายการแยกกัน, ทำซ้ำทุกปี |
| การเติบโตเกินกว่าจำนวนพนักงานเล็กน้อย | การระบุตัวตน, การจัดการอุปกรณ์, ตัวแทนปลายทาง, ตัวจัดการรหัสผ่าน | ต่อพนักงาน, ต่อเดือน, ถาวร |
| สัญญาองค์กรแรก | แผนองค์กรสำหรับ SSO, บันทึกการตรวจสอบ, เงื่อนไขที่กำหนดเอง, การรับประกัน DDoS | การก้าวกระโดดของแผน, ไม่ใช่การเพิ่มขึ้นของการใช้งาน |
| ข้อมูลที่ถูกควบคุมหรือปริมาณการใช้งานจริง | การเก็บรักษาบันทึก, ระดับ WAF ที่สูงขึ้น, เงื่อนไขการสนับสนุน | ปริมาณบวกกับขั้นต่ำของสัญญา |
มีพฤติกรรมสามอย่างที่ควรวางแผนไว้
มันขยายตามจำนวนพนักงาน, ไม่ใช่รายได้ การปฏิบัติตามข้อกำหนด, การระบุตัวตน, การจัดการอุปกรณ์ และเครื่องมือปลายทางเป็นแบบต่อที่นั่ง ทีมที่เพิ่มจำนวนพนักงานเป็นสองเท่าจะเพิ่มค่าใช้จ่ายนี้เป็นสองเท่า ในขณะที่รายได้ตามหลังไปหนึ่งปี
กรอบงานทวีคูณ SOC 2 และ ISO 27001 มีการควบคุมที่ทับซ้อนกันมาก แต่โดยทั่วไปจะกำหนดราคาเป็นส่วนเสริมแยกต่างหาก และการขายให้กับภาคส่วนสุขภาพหรือสหภาพยุโรปจะเพิ่มเข้ามาอีก แต่ละอย่างเป็นรายการรายปีเพิ่มเติม
การสมัครสมาชิกไม่ใช่ทั้งหมด แพลตฟอร์มการปฏิบัติตามข้อกำหนดขายความพร้อม รายงานมาจากบริษัทอิสระ และการทดสอบการเจาะระบบเป็นใบแจ้งหนี้ที่สาม ดังนั้นเครดิตแพลตฟอร์มจะครอบคลุมส่วนซอฟต์แวร์ของปีการตรวจสอบครั้งแรก, ไม่ใช่ทั้งหมด
AI เครดิตชั้นนำสำหรับสตาร์ทอัพ
สมัครโดยตรงผ่านโปรแกรมที่ผ่านการตรวจสอบแล้วเหล่านี้
Cloudflare $250,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
Claude (via program) $100,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
OpenAI (via program) $2,500
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
Anthropic $20,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
AWS $300,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
Google Cloud $350,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
เปรียบเทียบโปรแกรมเครดิตความปลอดภัย
เครดิตความปลอดภัยที่ใหญ่ที่สุดมาจากผู้ขายที่ขายโครงสร้างพื้นฐานด้วย โปรแกรมการระบุตัวตนและการปฏิบัติตามข้อกำหนดโดยเฉพาะมีขนาดเล็กกว่ามากและตรงเป้าหมายกว่ามาก ซึ่งเหมาะกับสิ่งที่แต่ละโปรแกรมหักลบ
| ผู้ให้บริการ | เลเยอร์ความปลอดภัย | ขนาดเครดิต | เหมาะสมที่สุด |
|---|---|---|---|
| Cloudflare | WAF, DDoS, การจัดการบอท, Zero Trust, CDN และ DNS | สูงสุด 250,000 ดอลลาร์, ใหญ่ที่สุดในหมวดหมู่นี้ | ทุกอย่างที่หันหน้าออกสู่สาธารณะ, ตั้งแต่วันแรก |
| Cloudflare Enterprise track | เงื่อนไขสัญญาและฝ่ายสนับสนุนระดับองค์กร | สูงสุด 50,000 ดอลลาร์ | ทีมที่เผชิญกับการก้าวกระโดดของแผนองค์กร |
| Datadog | การตรวจสอบ, การเก็บรักษาบันทึก และสัญญาณความปลอดภัย | สูงสุด 100,000 ดอลลาร์ | เมื่อคุณมีโครงสร้างพื้นฐานที่คุ้มค่าแก่การเฝ้าดู |
| Auth0 | การระบุตัวตนลูกค้า, MFA, SSO ระดับองค์กร | สูงสุด 10,000 ดอลลาร์ | ผลิตภัณฑ์ B2B ที่ใกล้จะมีการร้องขอ SAML |
| Okta | การระบุตัวตนพนักงาน, SSO ของพนักงาน, การจัดเตรียม | สูงสุด 8,000 ดอลลาร์ | หลักฐานการควบคุมการเข้าถึงสำหรับการตรวจสอบครั้งแรก |
| Bastion | ความปลอดภัยและการปฏิบัติตามข้อกำหนดสำหรับ SOC 2, ISO 27001, ISO 42001 | 5,000 ดอลลาร์ | ทีมที่ต้องการเครื่องมือและคำแนะนำในที่เดียว |
| Vanta | ระบบอัตโนมัติการปฏิบัติตามข้อกำหนดและการรวบรวมหลักฐาน | 2,500 ดอลลาร์ | การผลักดัน SOC 2 หรือ ISO 27001 ครั้งแรก |
| การจัดการความลับ, การสแกนโค้ด, pentest, EDR | เลเยอร์สนับสนุน | แทร็คพันธมิตรและตัวเร่ง, จำนวนไม่ค่อยเผยแพร่ | เจรจาเป็นกรณีไป |
ในกรณีที่ตัวเลขหายไป โปรแกรมนั้นจะถูกเจรจาต่อผู้สมัครเป็นรายบุคคลแทนที่จะเผยแพร่ จำนวนปัจจุบัน คุณสมบัติ และเงื่อนไขจะแสดงอยู่ที่ AI Perks
วิธีเลือกและลำดับการสมัคร
สมัครตามลำดับที่ใหญ่ที่สุดและยากที่สุด: ส่วนปลายและคลาวด์ก่อน, การระบุตัวตนเป็นอันดับสอง, การปฏิบัติตามข้อกำหนดเป็นอันดับสุดท้าย และเฉพาะเมื่อมีกำหนดเวลาจริง โอกาสในการอนุมัติในทุกโปรแกรมเหล่านี้จะลดลงเมื่อบริษัทของคุณมีอายุมากขึ้น
ส่วนปลายและคลาวด์ก่อน นี่คือจำนวนเงินที่ใหญ่ที่สุดที่มีอยู่ ครอบคลุมความปลอดภัยและการโฮสติ้งในเงินช่วยเหลือเดียว และมีประโยชน์ในวันที่คุณเปิดตัวผลิตภัณฑ์มากกว่าวันที่ลูกค้าขอ ฟิลเตอร์ตามหมวดหมู่ความปลอดภัยและโครงสร้างพื้นฐานบน getaiperks.com
การระบุตัวตนเป็นอันดับสอง สมัครเมื่อคุณทราบว่าคุณขายให้กับบุคคลหรือบริษัทหรือไม่ เนื่องจากทั้งสองอย่างต้องการผลิตภัณฑ์ที่แตกต่างกัน เครดิตการระบุตัวตนที่ได้รับก่อนที่คุณจะมีผู้ใช้จะหมดอายุไปกับผลิตภัณฑ์ที่ว่างเปล่า
การปฏิบัติตามข้อกำหนดเป็นอันดับสุดท้าย และโดยเจตนา ยอดคงเหลือเหล่านี้มีกำหนดเวลา และแพลตฟอร์มการปฏิบัติตามข้อกำหนดที่เปิดใช้งานก่อนที่คุณจะเริ่มรวบรวมหลักฐานจะใช้มูลค่าส่วนใหญ่ไปกับแดชบอร์ดที่ไม่มีใครเปิด เริ่มต้นเมื่อข้อตกลง, กำหนดเวลา หรือการสนทนากับคณะกรรมการทำให้รายงานเป็นจริง
อย่าปล่อยให้เครดิตเป็นตัวกำหนดเครื่องมือ การเปลี่ยน WAF หมายถึงการปรับแต่งกฎกับปริมาณการใช้งานจริง, การเปลี่ยนผู้ให้บริการระบุตัวตนหมายถึงผู้ใช้ต้องลงทะเบียน MFA ใหม่, และการเปลี่ยนแพลตฟอร์มการปฏิบัติตามข้อกำหนดระหว่างรอบหมายถึงการรวบรวมหลักฐานที่คุณเคยรวบรวมไว้ใหม่ ยอดฟรีไม่คุ้มกับการย้ายระบบที่คุณจะไม่ได้ทำโดยไม่ได้ตั้งใจ
ซ้อนเลเยอร์, ไม่ใช่ภายในหนึ่งเลเยอร์ เครดิตคลาวด์จ่ายสำหรับที่โค้ดของคุณทำงาน, เครดิตโมเดลจ่ายสำหรับสิ่งที่โค้ดเรียก, เครดิตการสังเกตการณ์ (observability) จ่ายสำหรับทราบว่ามันทำงานหรือไม่, และเครดิตความปลอดภัยจ่ายสำหรับขอบเขตและเอกสาร การถือครองเครดิตจากแต่ละเลเยอร์คือวิธีที่ทีมต่างๆ ครอบคลุมปีแรกทั้งหมด และ AI Perks มีอยู่เพื่อแสดงว่าการรวมกันแบบใดที่ใช้ได้จริง
AI เครดิตชั้นนำสำหรับสตาร์ทอัพ
สมัครโดยตรงผ่านโปรแกรมที่ผ่านการตรวจสอบแล้วเหล่านี้
Cloudflare $250,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
Claude (via program) $100,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
OpenAI (via program) $2,500
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
Anthropic $20,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
AWS $300,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
Google Cloud $350,000
สำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้น
สิ่งที่ผู้ก่อตั้งเข้าใจผิดเกี่ยวกับเครดิตความปลอดภัย
ข้อผิดพลาดที่มีค่าใช้จ่ายสูงสองประการคือการถือว่าค่าสมัครสมาชิกแพลตฟอร์มเป็นต้นทุนทั้งหมดของการปฏิบัติตามข้อกำหนด และการซื้อเครื่องมือที่ซับซ้อนก่อนที่จะเปิดใช้งานการควบคุมฟรีที่ผู้ตรวจสอบและลูกค้าต้องการจริงๆ
- สมมติว่าเครดิตคลาวด์ครอบคลุม เครื่องมือรักษาความปลอดภัยเป็นการเรียกเก็บเงิน SaaS แยกต่างหาก เงินช่วยเหลือคลาวด์จำนวนมากจะไม่กระทบใบแจ้งหนี้การปฏิบัติตามข้อกำหนด, การระบุตัวตน หรือใบแจ้งหนี้ปลายทางของคุณ ซึ่งเป็นเหตุผลที่ทำให้เครดิตความปลอดภัยเป็นการเพิ่มเติมมากกว่าการซ้ำซ้อน
- การซื้อการตรวจจับก่อนพื้นฐาน การยืนยันตัวตนหลายปัจจัยทุกที่, การเข้าสู่ระบบครั้งเดียว, สิทธิ์น้อยที่สุด (least privilege), การสำรองข้อมูลนอกสถานที่ และรายการตรวจสอบการยกเลิกการทำงานที่จัดทำเป็นเอกสาร จะตอบคำถามส่วนใหญ่ในแบบสอบถามด้านความปลอดภัย ตัวแทนที่มีราคาแพงในแล็ปท็อปทุกเครื่องตอบคำถามได้น้อยมาก
- การเริ่มกระบวนการปฏิบัติตามข้อกำหนดเร็วเกินไป รายงานที่ไม่มีลูกค้าต้องการคือการสมัครสมาชิกและค่าธรรมเนียมผู้ตรวจสอบที่ใช้ไปกับอะไรเลย การเริ่มต้นในสัปดาห์ที่ข้อตกลงขึ้นอยู่กับมันแย่ยิ่งกว่า: หน้าต่างการสังเกตการณ์สำหรับรายงาน Type II วัดเป็นเดือนและไม่สามารถบีบอัดได้ด้วยการจ่ายเงินมากขึ้น
- การละเลยสิ่งที่ระดับฟรีทำอยู่แล้ว แผนฟรีในความปลอดภัยส่วนปลายและการสแกนการพึ่งพาครอบคลุมความเสี่ยงจริงในปริมาณที่มาก และการอ่านขีดจำกัดของมันมีราคาถูกกว่าเครดิตใดๆ
- ปล่อยให้ยอดคงเหลือหมดอายุโดยไม่ได้ใช้ เครดิตความปลอดภัยที่ไม่ได้อ้างสิทธิ์หรือไม่ได้ใช้มีค่าเป็นศูนย์อย่างแน่นอน และการอ้างสิทธิ์ทั้งหมดในครั้งเดียวเพื่อให้หลายๆ ตัวจับเวลาทำงานพร้อมกันเป็นวิธีที่ผู้ก่อตั้งใช้สิ้นเปลืองมากที่สุดวิธีหนึ่ง AI Perks ติดตามเงื่อนไขเพื่อให้สามารถจัดลำดับการอนุมัติตามการใช้งานจริง
คำถามที่พบบ่อย
ผู้ขายด้านความปลอดภัยเสนอเครดิตฟรีสำหรับสตาร์ทอัพจริงหรือไม่?
ใช่ ในทุกๆ เลเยอร์ Cloudflare เสนอสูงสุด 250,000 ดอลลาร์สำหรับความปลอดภัยของเครือข่ายและส่วนปลาย, Datadog สูงสุด 100,000 ดอลลาร์, Auth0 สูงสุด 10,000 ดอลลาร์, Okta สูงสุด 8,000 ดอลลาร์, Bastion 5,000 ดอลลาร์ และ Vanta 2,500 ดอลลาร์สำหรับระบบอัตโนมัติการปฏิบัติตามข้อกำหนด ผู้ขายขนาดเล็กหลายรายมีแทร็คพันธมิตรโดยไม่มีจำนวนที่เผยแพร่ คุณสมบัติและเงื่อนไขปัจจุบันแสดงอยู่ที่ getaiperks.com
SOC 2 มีค่าใช้จ่ายเท่าใดสำหรับสตาร์ทอัพจริงๆ?
ให้สงสัยตัวเลขที่เสนอมาแต่ละตัว เพราะขอบเขตเป็นตัวกำหนด มีค่าใช้จ่ายสามรายการแยกกัน: ค่าสมัครสมาชิกแพลตฟอร์มการปฏิบัติตามข้อกำหนด, บริษัทตรวจสอบอิสระที่ออกรายงาน, และการทดสอบการเจาะระบบที่ลูกค้าส่วนใหญ่คาดหวังควบคู่ไปด้วย โดยทั่วไปเครดิตจะหักลบเฉพาะรายการแรกจากสามรายการ ซึ่งยังคงเป็นรายการที่เกิดขึ้นประจำ
ฉันควรซื้อเครื่องมือรักษาความปลอดภัยชิ้นแรกเมื่อใด?
การป้องกันส่วนปลายและเครือข่าย เนื่องจากมีประโยชน์ก่อนที่คุณจะมีลูกค้าแม้แต่รายเดียว และเครดิตที่นั่นมีขนาดใหญ่ที่สุดที่มีอยู่ การระบุตัวตนมาเป็นอันดับสอง, การปฏิบัติตามข้อกำหนดก็ต่อเมื่อข้อตกลงขึ้นอยู่กับมัน การซื้อตามลำดับนั้นหมายความว่าการซื้อแต่ละครั้งกำลังทำงานอยู่แล้วเมื่อรายการต่อไปกลายเป็นเรื่องเร่งด่วน
ฉันสามารถซ้อนเครดิตความปลอดภัยกับเครดิตคลาวด์และ AI ได้หรือไม่?
ได้ และครอบคลุมใบแจ้งหนี้ที่แยกต่างหากจริงๆ เครดิตคลาวด์จ่ายสำหรับคอมพิวเตอร์และพื้นที่จัดเก็บ, เครดิตโมเดลจ่ายสำหรับการอนุมาน (inference), และเครดิตความปลอดภัยจ่ายสำหรับไฟร์วอลล์, เลเยอร์การระบุตัวตน และแพลตฟอร์มการปฏิบัติตามข้อกำหนด การถือครองหลายๆ อย่างพร้อมกันคือวิธีที่ทีมต่างๆ ใช้เงินทุนสำหรับปีแรก แทนที่จะเป็นเพียงส่วนหนึ่งของปีเท่านั้น ดูว่ามีอะไรบ้างที่ getaiperks.com
แผนฟรีเพียงพอสำหรับสตาร์ทอัพระยะเริ่มต้นหรือไม่?
สำหรับช่วงหนึ่ง, จริงๆ แล้วใช่ ระดับฟรีในความปลอดภัยส่วนปลาย, การแจ้งเตือนการพึ่งพา และการสแกนความลับ ครอบคลุมความเสี่ยงจริงในส่วนที่มีความหมาย และผู้ให้บริการระบุตัวตนรวมการอนุญาตผู้ใช้ที่ใช้งานอยู่ซึ่งมีอายุยืนยาวกว่าต้นแบบส่วนใหญ่ สิ่งที่ระดับฟรีแทบไม่เคยรวมคือ SSO ระดับองค์กร, บันทึกการตรวจสอบ และการเก็บรักษาบันทึกระยะยาว ซึ่งเป็นสิ่งที่ฝ่ายจัดซื้อร้องขอ
ฉันควรเริ่มกระบวนการปฏิบัติตามข้อกำหนดเมื่อใด?
เมื่อลูกค้าที่ระบุชื่อ, ข้อตกลงที่ใช้งานอยู่ หรือข้อกำหนดของนักลงทุนทำให้รายงานเป็นสิ่งจำเป็น, ไม่ใช่ก่อนหน้านั้นและไม่ใช่สัปดาห์ที่ต้องส่ง หน้าต่างการสังเกตการณ์สำหรับรายงาน Type II ไม่สามารถทำให้สั้นลงได้ด้วยการใช้จ่ายมากขึ้น ดังนั้นคำตอบที่เป็นประโยชน์คือการเริ่มต้นหนึ่งรอบก่อนข้อตกลงที่คุณคาดหวัง เงื่อนไขโปรแกรมจะถูกติดตามที่ getaiperks.com
สมัครสมาชิกที่ getaiperks.com →
เลือกสแต็กความปลอดภัยที่คุณจะยังคงเลือกในราคาเต็ม, แล้วให้คนอื่นจ่ายสำหรับปีแรก