സ്റ്റാർട്ടപ്പുകളെയും ഡെവലപ്പർമാരെയും പണം ലാഭിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് AI ടൂളുകൾ, ക്ലൗഡ് സേവനങ്ങൾ, API-കൾ എന്നിവയിലെ എക്സ്ക്ലൂസീവ് കിഴിവുകൾ, ക്രെഡിറ്റുകൾ, ഡീലുകൾ എന്നിവയിലേക്ക് AI Perks ആക്സസ് നൽകുന്നു.

സൗജന്യ CRM ക്രെഡിറ്റുകൾക്ക് എത്രത്തോളം മൂല്യമുണ്ട്?
തുടക്കക്കാർക്കായുള്ള സൗജന്യ CRM ക്രെഡിറ്റുകൾ ഓരോ പ്രോഗ്രാമിനും ഏകദേശം $1,800 മുതൽ $14,000 വരെയാണ്. പല വെണ്ടർമാരും ഒരേ ആദ്യകാല അക്കൗണ്ടുകൾക്കായി മത്സരിക്കുന്നതിനാൽ, ഈ ഓഫറുകൾ ഒരു ചെറിയ ടീം യഥാർത്ഥത്തിൽ ചെലവഴിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതലാണ്.
തുടക്കത്തിൽ ഒരു സ്റ്റാർട്ടപ്പിന് ക്രെഡിറ്റുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഏകദേശം പൂർണ്ണമായും കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന കുറച്ച് മാർക്കറ്റിംഗ് ബില്ലുകളിൽ ഒന്നാണ് CRM. ഒരു ടീം സ്ഥിരതാമസമാക്കിയാൽ മാറുന്നതിനുള്ള ചിലവുകൾ കൂടുതലാണ്, അതിനാൽ നിങ്ങൾ ആരംഭിക്കുന്ന സിസ്റ്റമായിരിക്കാൻ വെണ്ടർമാർ പണം നൽകുന്നു.
AI Perks 194 കമ്പനികളിൽ നിന്നുള്ള $7.7M ക്രെഡിറ്റുകൾക്കൊപ്പം നിലവിലെ ടേമുകൾ ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നു.
| പ്രൊവൈഡർ | സൗജന്യ ക്രെഡിറ്റുകൾ | ക്രെഡിറ്റുകൾ കൊണ്ട് വാങ്ങാൻ കഴിയുന്നത് |
|---|---|---|
| HubSpot | $14,000 വരെ | CRM കൂടാതെ മാർക്കറ്റിംഗ്, സെയിൽസ്, സർവീസ് എന്നിവ ഒരു കോൺടാക്റ്റ് റെക്കോർഡിൽ |
| HighLevel | $12,000 വരെ | ഫണലുകൾ, കലണ്ടറുകൾ, ഇമെയിൽ, SMS എന്നിവയുള്ള ഓൾ-ഇൻ-വൺ CRM |
| Freshworks | $10,000 വരെ | ഹെൽപ്പ്ടെസ്ക്, ചാറ്റ് എന്നിവയുമായി ബന്ധിപ്പിച്ച CRM |
| Attio | $5,000 വരെ | ഓട്ടോമാറ്റിക് ഇമെയിൽ, കലണ്ടർ സിങ്ക് ഉള്ള ഫ്ലെക്സിബിൾ-സ്കീമ CRM |
| Dynamics 365 | $5,000 വരെ | Microsoft Sales, Customer Service, Business Central ആപ്പുകൾ |
| Keap | $3,600 വരെ | ഓട്ടോമേഷൻ, ഫോമുകൾ, ഇൻവോയിസിംഗ് എന്നിവയുള്ള ചെറിയ ബിസിനസ്സ് CRM |
| Salesforce | $3,000 | Sales Cloud, പിന്നീട് മിക്ക കമ്പനികളും സ്റ്റാൻഡേർഡ് ചെയ്യുന്ന പ്ലാറ്റ്ഫോം |
| Insightly | $3,000 | ഡീലുകൾക്ക് ശേഷം ഡെലിവറി വരെ റെക്കോർഡ് കൊണ്ടുപോകുന്ന CRM |
| Lightfield | $1,800 | ഇമെയിൽ, മീറ്റിംഗുകൾ, കോളുകൾ എന്നിവ നിങ്ങൾക്കായി ലോഗ് ചെയ്യുന്ന AI-native CRM |
ടേബിളിലെ തലക്കെട്ടിന്റെ ആകെത്തുക: $57,000-ൽ കൂടുതൽ.
ഈ സംഖ്യകൾ ഓരോ ലൈനും താരതമ്യം ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നതല്ല. ഉയർന്ന ലിസ്റ്റ് വിലയുള്ള ഒരു വെണ്ടറിന് എതിരായ വലിയ ക്രെഡിറ്റ്, വില കുറഞ്ഞ ഒരിടത്തെ ചെറിയ ക്രെഡിറ്റിനേക്കാൾ കുറച്ച് മാസങ്ങൾ മാത്രമേ വാങ്ങാൻ കഴിയൂ. ഈ കോളം മൂല്യമായിട്ടല്ല, റൺവേ ആയി വായിക്കുക.
തുടക്കക്കാർക്കുള്ള മികച്ച AI ക്രെഡിറ്റുകൾ
ഈ അംഗീകൃത പ്രോഗ്രാമുകളിലൂടെ നേരിട്ട് അപേക്ഷിക്കുക.
Claude (via program) $100,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
OpenAI (via program) $2,500
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Anthropic $20,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
AWS $300,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Google Cloud $350,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Lovable Up to $150
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
യഥാർത്ഥത്തിൽ ഒരു CRM എന്തിനാണ്
നിങ്ങൾ സംസാരിച്ച എല്ലാ വ്യക്തിയുടെയും കമ്പനിയുടെയും ഡ്യൂറബിൾ, പങ്കിട്ട റെക്കോർഡാണ് CRM, കൂടാതെ അവരുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ടുള്ള ഡീലിന്റെ നിലയും. സ്റ്റാഫ് ടേൺഓവർ അതിജീവിക്കുക എന്നതാണ് ഇതിന്റെ ജോലി, ഡാഷ്ബോർഡുകൾ ഉത്പാദിപ്പിക്കുക എന്നതല്ല.
CRM-ന് മുമ്പ്, ആ റെക്കോർഡ് ഒരു സ്പ്രെഡ്ഷീറ്റിലും മൂന്ന് ആളുകളുടെ ഇൻബോക്സുകളിലുമാണ് ജീവിക്കുന്നത്. ആദ്യത്തെ പ്രതിനിധി വിട്ടുപോകുന്നതുവരെ ഇത് നന്നായി പ്രവർത്തിക്കും, ആ സമയത്ത് നാൽപത് തുറന്ന സംഭാഷണങ്ങളുടെ പശ്ചാത്തലം അവരോടൊപ്പം പോകുന്നു.
മൂന്ന് ജോലികൾ യഥാർത്ഥ ഉപയോഗത്തിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു:
പൈപ്പ്ലൈൻ. എല്ലാ തുറന്ന അവസരങ്ങൾ, അതിൻ്റെ ഘട്ടം, അതിൻ്റെ മൂല്യം, അടുത്ത നടപടി. ഇത് സ്ഥാപകർ വാങ്ങുന്നു എന്ന് കരുതുന്ന ഭാഗമാണ്.
കോൺടാക്റ്റ് റെക്കോർഡ്. ഒരാൾക്കും ഒരു കമ്പനിക്കും ടാഗ് ചെയ്ത എല്ലാ ഇമെയിലുകളും കോളുകളും മീറ്റിംഗുകളും പിന്തുണാ ടിക്കറ്റുകളും, അതിനാൽ ആർക്കും ഒരു ത്രെഡ് എടുക്കാൻ കഴിയും. ഇത് യഥാർത്ഥത്തിൽ വർദ്ധിക്കുന്ന ഭാഗമാണ്.
ഓട്ടോമേഷൻ, ഹാൻഡ്ഓഫ്. റൂട്ടിംഗ്, ഓർമ്മപ്പെടുത്തലുകൾ, സീക്വൻസുകൾ, ഒരു ഉപഭോക്താവിനെ സെയിൽസ്, ഓൺബോർഡിംഗ്, സപ്പോർട്ട് എന്നിവയിലേക്ക് കൈമാറുന്നതിനുള്ള മെക്കാനിക്സ്, അവരെ ഉപേക്ഷിക്കാതെ.
യഥാർത്ഥ സത്യസന്ധത, അഞ്ച് ഉപഭോക്താക്കളിൽ പെയ്ഡ് സോഫ്റ്റ്വെയർ ഇതിന് ആവശ്യമില്ല എന്നതാണ്. ഒന്നിൽ കൂടുതൽ ആളുകൾ ഒരേ അക്കൗണ്ട് കൈകാര്യം ചെയ്യുമ്പോൾ, അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് പൈപ്പ്ലൈൻ നിങ്ങളുടെ തലയിൽ സൂക്ഷിക്കാൻ കഴിയാതെ വരുമ്പോൾ ഒരു CRM അതിൻ്റെ ചെലവ് നേടുന്നു.
സ്കെയിലിൽ CRM ചെലവുകൾ എങ്ങനെ പെരുമാറുന്നു
CRM പ്രൈസിംഗ് രണ്ട് മീറ്ററുകളിൽ ഒന്നിലാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്, ഓരോ സീറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ ഓരോ കോൺടാക്റ്റ്, അവ പൂർണ്ണമായും വ്യത്യസ്ത രീതികളിൽ പരാജയപ്പെടുന്നു. ഓരോ സീറ്റ് ബില്ലുകളും ഹെഡ്കൗണ്ട് ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നു, പ്രവചനാതീതമായി തുടരുന്നു. ഓരോ കോൺടാക്റ്റ് ബില്ലുകളും നിങ്ങളുടെ മാർക്കറ്റിംഗ് ലിസ്റ്റ് ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നു, ഇത് വരുമാനം ലഭിച്ചില്ലെങ്കിലും വളരുന്നു.
രണ്ടാമത്തെ മീറ്ററിലാണ് ബഡ്ജറ്റുകൾ തകരുന്നത്. 40,000 പരിവർത്തനം ചെയ്യാത്ത കോൺടാക്റ്റുകൾ ചേർക്കുന്ന ഒരു ലീഡ് മാഗ്നറ്റ് ബിൽ ഉടനടി വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും വരുമാനം ഒരിക്കലും വർദ്ധിപ്പിക്കാതിരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. HubSpot, Keap എന്നിവ കോൺടാക്റ്റുകളിൽ വില നിശ്ചയിക്കുന്നു, അതിനാൽ ലിസ്റ്റ് ശുചിത്വം ഒരു ചെലവ് നിയന്ത്രണമാണ്, അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റീവ് ജോലിയല്ല. Attio, Salesforce, Insightly, Lightfield, Dynamics 365 എന്നിവ സീറ്റ് അനുസരിച്ചാണ് വില നിശ്ചയിക്കുന്നത്. HighLevel ഒരു ഫ്ലാറ്റ് പ്ലാറ്റ്ഫോം ഫീസ് ഈടാക്കുന്നു, അതുകൊണ്ടാണ് അതിൻ്റെ ക്രെഡിറ്റ് തലക്കെട്ട് നമ്പറിനേക്കാൾ കൂടുതൽ പോകുന്നത്.
മറ്റ് രണ്ട് ശക്തികൾ യഥാർത്ഥ ബിൽ നയിക്കുന്നു:
സീറ്റ് എണ്ണമല്ല, ടയർ ജമ്പുകൾ. നിങ്ങൾക്ക് അവസാനം ആവശ്യമുള്ള ഫീച്ചർ, സാധാരണയായി കസ്റ്റം ഒബ്ജക്റ്റുകൾ, യഥാർത്ഥ റിപ്പോർട്ടിംഗ് അല്ലെങ്കിൽ വർക്ക്ഫ്ലോ ഓട്ടോമേഷൻ, ഒരു എഡിഷൻ അപ്ഗ്രേഡിന് പിന്നിലാണ്, ഇത് നിരവധി അധിക സീറ്റുകളേക്കാൾ ചിലവേറിയതാണ്. ടീമുകൾ ഹെഡ്കൗണ്ട് വളർച്ചയ്ക്കായി ആസൂത്രണം ചെയ്യുകയും ഒരു ടയർ കണ്ട് ഞെട്ടുകയും ചെയ്യുന്നു.
സബ്സ്ക്രിപ്ഷന് പുറത്തുള്ള മീറ്റർ ചെയ്ത ആഡ്-ഓണുകൾ. ഇമെയിൽ, SMS അയക്കൽ, ഫോൺ മിനിറ്റുകൾ, എൻറിച്ച്മെൻ്റ് ക്രെഡിറ്റുകൾ, AI പ്രവർത്തനങ്ങൾ എന്നിവ സാധാരണയായി പ്രത്യേകം ബിൽ ചെയ്യുന്നു, കൂടാതെ ക്രെഡിറ്റിൽ നിന്ന് പലപ്പോഴും ഒഴിവാക്കപ്പെടുന്നു.
തുടക്കക്കാർക്കുള്ള മികച്ച AI ക്രെഡിറ്റുകൾ
ഈ അംഗീകൃത പ്രോഗ്രാമുകളിലൂടെ നേരിട്ട് അപേക്ഷിക്കുക.
Claude (via program) $100,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
OpenAI (via program) $2,500
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Anthropic $20,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
AWS $300,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Google Cloud $350,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Lovable Up to $150
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
HubSpot, Salesforce, Attio, മറ്റ് എന്നിവയ്ക്കിടയിൽ എങ്ങനെ തിരഞ്ഞെടുക്കാം
CRM നിങ്ങളുടെ സെയിൽസ് മോഷനുമായി പൊരുത്തപ്പെടുത്തുക, ഏറ്റവും വലിയ ക്രെഡിറ്റുമായിട്ടല്ല. സ്ഥാപക-നേതൃത്വത്തിലുള്ള സെയിൽസിന് ഒരു ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് കോൺഫിഗർ ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന എന്തെങ്കിലും വേണം. മാർക്കറ്റിംഗ്-നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഫണലിന് ഒബ്ജക്റ്റിൽ കോൺടാക്റ്റ് റെക്കോർഡും ഓട്ടോമേഷനും വേണം. എന്റർപ്രൈസ് ഡീലുകൾക്ക് പ്ലാറ്റ്ഫോം വാങ്ങുന്നവർ ഇതിനകം വിശ്വസിക്കുന്നത് വേണം.
ഒരു ചെറിയ തീരുമാന ഗൈഡ്:
സ്ഥാപക-നേതൃത്വത്തിലുള്ള സെയിൽസ്, മൂന്ന് സീറ്റുകളിൽ താഴെ. Attio അല്ലെങ്കിൽ Lightfield. വേഗത്തിലുള്ള സജ്ജീകരണം, ഇമെയിൽ, കലണ്ടറിൽ നിന്നുള്ള ഓട്ടോമാറ്റിക് ക്യാപ്ചർ, നടപ്പാക്കൽ പ്രോജക്റ്റ് ഇല്ല. നിങ്ങൾ വേഗത വാങ്ങുന്നു, ഹെവിവെയ്റ്റ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകൾ സെയിൽസ് ഓപ്പറേഷൻസ് വ്യക്തി ഇല്ലാത്തതിന് നിങ്ങളെ ശിക്ഷിക്കുന്നു.
മാർക്കറ്റിംഗ്-നേതൃത്വത്തിലുള്ള അല്ലെങ്കിൽ ഉൽപ്പന്ന-നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഫണൽ. തുടക്കക്കാർക്കുള്ള HubSpot CRM ആണ് സാധാരണ ഉത്തരം, കാരണം മാർക്കറ്റിംഗ് കോൺടാക്റ്റ്, ലീഡ് സ്കോർ, ഡീൽ എന്നിവയെല്ലാം ഒരേ റെക്കോർഡ് ആണ്. ആദ്യ ദിവസം മുതൽ കോൺടാക്റ്റ് വളർച്ചയ്ക്കായി ബഡ്ജറ്റ് ചെയ്യുക.
ഏജൻസി, സേവനങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ ക്ലയൻ്റ്-ഫണൽ ബിസിനസ്സുകൾ. ഫ്ലാറ്റ് പ്ലാറ്റ്ഫോം ഫീസിന് HighLevel, അല്ലെങ്കിൽ ഇൻവോയിസിംഗ്, ഷെഡ്യൂളിംഗ്, ഫോളോ-അപ്പ് എന്നിവ ഒരു സബ്സ്ക്രിപ്ഷനിൽ CRM ഡെപ്ത്തിനെക്കാൾ പ്രധാനമാകുമ്പോൾ Keap.
എന്റർപ്രൈസ് അല്ലെങ്കിൽ നിയന്ത്രിത വാങ്ങുന്നവർ. Salesforce, അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ടീം ഇതിനകം Microsoft 365-ൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ Dynamics 365. നിങ്ങൾ ഇന്റഗ്രേഷൻ ഉപരിതലവും പ്രൊക്യൂർമെൻ്റ് കംഫർട്ടും വാങ്ങുന്നു, UI അല്ല.
ഡെലിവറി ക്ലോസ് ചെയ്തതിന് ശേഷം തുടരുന്നു. Insightly കസ്റ്റമർ റെക്കോർഡ് പ്രോജക്റ്റുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. പിന്തുണ-ഭാരമുള്ള ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ. Freshworks CRM, ഹെൽപ്പ്ടെസ്ക് എന്നിവ ഒരു സിംഗിൾ ക്രെഡിറ്റിൽ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു.
AI Perks നിലവിൽ ഏതൊക്കെ ഓപ്പൺ പ്രോഗ്രാമുകൾ ഉണ്ടെന്നും ഓരോന്നിനും എന്താണ് വേണ്ടതെന്നും ലിസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു.
ഏതിൽ ആദ്യം അപേക്ഷിക്കണം
നിങ്ങൾ ഇതിനകം പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്ന CRM ആദ്യം അപേക്ഷിക്കുക, രണ്ടാമതായി യഥാർത്ഥത്തിൽ മാറാൻ സാധ്യതയുള്ള ഒന്നോ രണ്ടോ, മൂന്നാമതായി അനുബന്ധമായ ഗോ-ടു-മാർക്കറ്റ് ടൂളുകൾ. സമയം പരിമിതമായ ക്രെഡിറ്റുകൾ നിങ്ങൾ അവ സ്വീകരിക്കുന്ന ദിവസം മുതൽ കത്തിത്തുടങ്ങുന്നു, അതിനാൽ നിങ്ങൾ യഥാർത്ഥത്തിൽ അവ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ക്രമീകരിക്കുക.
ആദ്യം, നിങ്ങൾ ഇതിനകം ഉപയോഗിക്കുന്ന CRM. ക്രെഡിറ്റ് നിങ്ങൾ ഇതിനകം അടയ്ക്കുന്ന ബില്ലുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്നു, കൂടാതെ മൈഗ്രേഷൻ ആവശ്യമില്ല. getaiperks.com ൽ നിന്ന് ആരംഭിച്ച് CRM, സെയിൽസ് വിഭാഗങ്ങളിൽ ഫിൽട്ടർ ചെയ്യുക.
രണ്ടാമതായി, യഥാർത്ഥമായ ബദലുകൾ, നിങ്ങൾ മൈഗ്രേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പ്. അംഗീകരിച്ച ഒരു ക്രെഡിറ്റ് പ്ലാറ്റ്ഫോം തീരുമാനത്തിൽ ഒരു നിയമാനുസൃതമായ സംഭാവനയാണ്, കൂടാതെ അംഗീകാര നിരക്കുകൾ വ്യത്യസ്തമായതിനാൽ രണ്ട് കൈയ്യിൽ ഉണ്ടാവുന്നത് അപേക്ഷകൾക്ക് മൂല്യമുണ്ട്.
മൂന്നാമതായി, അനുബന്ധമായ ലേയറുകൾ. സപ്പോർട്ട് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകൾ, പ്രോസ്പെക്റ്റിംഗ് ഡാറ്റാബേസുകൾ, ഇമെയിൽ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ എന്നിവ നിങ്ങളുടെ CRM-ൽ നിന്ന് പ്രത്യേകം ബിൽ ചെയ്യുന്നു, അതിനാൽ ആ ക്രെഡിറ്റുകൾ ഓവർലാപ്പ് ചെയ്യുന്നതിന് പകരം കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു. ഒരു ഗോ-ടു-മാർക്കറ്റ് ബഡ്ജറ്റിലെ ക്ലെയിം ചെയ്യാത്ത പണത്തിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും ഇവിടെയാണ് ഇരിക്കുന്നത്.
അവസാനം, ഹ്രസ്വ മൂല്യനിർണ്ണയ ട്രയലുകൾ. നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ച് യഥാർത്ഥ ടെസ്റ്റ് നടത്തുമ്പോൾ ആ ആഴ്ച അവ ട്രിഗർ ചെയ്യുക.
എവിടെയും അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് പരിശോധിക്കേണ്ട ഒരു കാര്യം: പല വെണ്ടർമാരും ഓഫർ വരുന്ന പങ്കാളി റൂട്ടിനെ ആശ്രയിച്ച് വ്യത്യസ്ത തുകകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, കൂടാതെ ഉയർന്ന മൂല്യമുള്ള റൂട്ട് വെണ്ടർ്സൻ്റെ സ്വന്തം ഫ്രണ്ട് പേജിൽ ഉള്ളതിനേക്കാൾ അപൂർവ്വമായിരിക്കും. യോഗ്യത ഘട്ടം, ഫണ്ടിംഗ് എന്നിവയെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു, കൂടാതെ മുകളിലുള്ള ഓരോ പ്രോഗ്രാമിനും വ്യത്യസ്തവുമാണ്, നിലവിലെ റൂട്ടുകളും ആവശ്യകതകളും getaiperks.com ൽ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തിരിക്കുന്നു.
തുടക്കക്കാർക്കുള്ള മികച്ച AI ക്രെഡിറ്റുകൾ
ഈ അംഗീകൃത പ്രോഗ്രാമുകളിലൂടെ നേരിട്ട് അപേക്ഷിക്കുക.
Claude (via program) $100,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
OpenAI (via program) $2,500
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Anthropic $20,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
AWS $300,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Google Cloud $350,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Lovable Up to $150
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
സ്ഥാപകർ CRM ക്രെഡിറ്റുകളെക്കുറിച്ച് തെറ്റായി മനസ്സിലാക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ട്
ഏറ്റവും ചെലവേറിയ തെറ്റ്, അതിൽ ഇടാൻ ഒരു സെയിൽസ് മോഷൻ ഉണ്ടാവുന്നതിന് മുമ്പ് ഒരു CRM വാങ്ങുന്നതാണ്. മനോഹരമായി കോൺഫിഗർ ചെയ്ത ശൂന്യമായ പൈപ്പ്ലൈൻ ഒരു ചെലവാണ്, അത് നിഷ്ക്രിയമായി ഇരിക്കുമ്പോൾ ക്രെഡിറ്റ് ക്ലോക്ക് മുഴുവൻ സമയവും പ്രവർത്തിക്കുന്നു.
ഒഴിവാക്കേണ്ട മറ്റ് നാല് പാറ്റേണുകൾ:
ക്രെഡിറ്റ് വലുപ്പത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത്. എട്ട് മാസത്തിനുള്ളിൽ നിങ്ങൾ ഉപേക്ഷിക്കുന്ന ഒരു പ്ലാറ്റ്ഫോമിലേക്കുള്ള $14,000 ക്രെഡിറ്റ്, സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ ഫീസിൽ ലാഭിച്ചതിനേക്കാൾ മൈഗ്രേഷൻ, പുനർനിർമ്മിച്ച ഓട്ടോമേഷനുകൾ എന്നിവയിൽ കൂടുതൽ ചിലവാകും. ഫിറ്റ് അനുസരിച്ച് തിരഞ്ഞെടുക്കുക, തുടർന്ന് തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ഫണ്ട് നൽകുക.
മൈഗ്രേഷൻ കുറച്ചുകാണുന്നത്. കോൺടാക്റ്റുകളും ഡീലുകളും വൃത്തിയായി എക്സ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു. ത്രെഡ് ചെയ്ത ഇമെയിൽ ചരിത്രം, കസ്റ്റം ഫീൽഡുകൾ, വർക്ക്ഫ്ലോ ലോജിക്, ഇൻ്റഗ്രേഷനുകൾ, നിങ്ങളുടെ ബോർഡ് ഡെക്ക് ആശ്രയിക്കുന്ന എല്ലാ റിപ്പോർട്ടുകളും ചെയ്യുന്നില്ല. അതാണ് യഥാർത്ഥ ലോക്ക്-ഇൻ, വെണ്ടർമാർ എന്തുകൊണ്ടാണ് തുടക്കത്തിൽ ഇത്രയധികം കിഴിവ് നൽകാൻ തയ്യാറാകുന്നത്.
കോൺടാക്റ്റ് മീറ്റർ അവഗണിക്കുന്നത്. കോൺടാക്റ്റ് പ്രൈസ്ഡ് പ്ലാനുകളിൽ, വൃത്തിയാക്കാത്ത ലിസ്റ്റ് നിശബ്ദമായി നിങ്ങളെ ഒരു ടയറിലേക്ക് മാറ്റുന്നു. ഡെഡ് കോൺടാക്റ്റുകൾ അടിച്ചമർത്തുകയോ ഡിലീറ്റ് ചെയ്യുകയോ ചെയ്യുന്നത് ഒരു ലൈൻ-ഇറ്റം ലാഭമാണ്.
ക്രെഡിറ്റ് മുഴുവൻ ബില്ലും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു എന്ന് അനുമാനിക്കുന്നത്. മെസ്സേജിംഗ്, എൻറിച്ച്മെൻ്റ്, AI ഫീച്ചറുകൾ എന്നിവ സാധാരണയായി അതിന് പുറത്തുള്ള മീറ്റർ ചെയ്തവയാണ്, കൂടാതെ AI ഫീച്ചറുകൾ പ്രത്യേകിച്ച് ഒരു വെണ്ടർ്റെ ബ്രാൻഡിംഗിന് പിന്നിലുള്ള മോഡൽ API കോളുകളാണ്.
മുഴുവൻ ഗോ-ടു-മാർക്കറ്റ് ലെയറിനും ഫണ്ട് നൽകുന്ന സ്ഥാപകർ ഒരൊറ്റ ടൂളിനേക്കാൾ കൂടുതൽ മുന്നോട്ട് പോകുന്നു. AI Perks 194 കമ്പനികളിലായി $7.7M ക്രെഡിറ്റുകൾ ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നു, അതിനാൽ CRM, സപ്പോർട്ട് ഡെസ്ക്, പ്രോസ്പെക്റ്റിംഗ് ഡാറ്റ, നിങ്ങളുടെ AI ഫീച്ചറുകൾക്ക് പിന്നിലുള്ള മോഡൽ കോളുകൾ എന്നിവയെല്ലാം ഒരുമിച്ച് കവർ ചെയ്യാൻ കഴിയും.
പതിവായി ചോദിക്കുന്ന ചോദ്യങ്ങൾ
ഏത് CRM ആണ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് ഏറ്റവും കൂടുതൽ സൗജന്യ ക്രെഡിറ്റുകൾ നൽകുന്നത്?
HubSpot $14,000 വരെ, HighLevel $12,000 വരെ, Freshworks $10,000 വരെ എന്നിങ്ങനെ ഏറ്റവും വലിയ CRM ക്രെഡിറ്റ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. വിലകൂടിയ ലിസ്റ്റ് വിലകൾക്ക് എതിരായ ഒരു ക്രെഡിറ്റ് കുറച്ച് മാസങ്ങൾ മാത്രമേ വാങ്ങൂ എന്നതിനാൽ, തലക്കെട്ട് മൂല്യം ഒരു മോശം മാനദണ്ഡമാണ്. നിലവിലെ ടേമുകൾ getaiperks.com ൽ ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നു.
പ്രീ-റവന്യൂ ഘട്ടത്തിൽ എനിക്ക് പെയ്ഡ് CRM ആവശ്യമുണ്ടോ?
സാധാരണയായി ഇല്ല. ഏകദേശം പത്ത് സജീവ സംഭാഷണങ്ങളുമായി ഒരാൾ വിൽക്കുമ്പോൾ, ഒരു സ്പ്രെഡ്ഷീറ്റും അച്ചടക്കമുള്ള ഇൻബോക്സും മതിയാകും. ഒരു CRM അതിൻ്റെ ചെലവ് നേടുന്നത് രണ്ടാമത്തെ വ്യക്തി ഒരേ അക്കൗണ്ട് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന നിമിഷം, അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഓർമ്മയിൽ നിന്ന് എല്ലാ തുറന്ന ഡീലുകളുടെയും നില ഓർമ്മിക്കാൻ കഴിയാതെ വരുമ്പോൾ ആണ്.
എനിക്ക് മറ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പ് ക്രെഡിറ്റുകളുമായി CRM ക്രെഡിറ്റുകൾ സ്റ്റാക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയുമോ?
അതെ. CRM, ഉപഭോക്തൃ പിന്തുണ, പ്രോസ്പെക്റ്റിംഗ് ഡാറ്റ, ഇമെയിൽ അയക്കൽ, ക്ലൗഡ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ എന്നിവ പ്രത്യേക ബില്ലുകളാണ്, പ്രത്യേകം പ്രോഗ്രാമുകളുണ്ട്, അതിനാൽ ആ ക്രെഡിറ്റുകൾ ഓവർലാപ്പ് ചെയ്യുന്നതിന് പകരം കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു. CRM വിഭാഗത്തിനുള്ളിൽ സ്റ്റാക്ക് ചെയ്യുന്നത് അപൂർവ്വമായി മാത്രമേ ഉപയോഗപ്രദമാകൂ, കാരണം നിങ്ങൾ ഒരെണ്ണം മാത്രമേ പ്രവർത്തിപ്പിക്കൂ. അനുയോജ്യമായ കോമ്പിനേഷനുകൾ getaiperks.com ൽ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തിരിക്കുന്നു.
ക്രെഡിറ്റുകൾ ഇല്ലാതെ ഒരു CRM യഥാർത്ഥത്തിൽ എത്രയാണ് ചിലവാകുന്നത്?
ഒരു പ്രവേശന പെയ്ഡ് ടയറിലുള്ള മൂന്ന് വ്യക്തികളുടെ ടീം സാധാരണയായി പ്രതിമാസം കുറഞ്ഞ നൂറുകണക്കിന് ഡോളർ ചിലവഴിക്കുന്നു. മാർക്കറ്റിംഗ് ഓട്ടോമേഷനും വളരുന്ന കോൺടാക്റ്റ് ലിസ്റ്റുമുള്ള ഒരു പ്രൊഫഷണൽ എഡിഷനിലുള്ള അതേ ടീം സാധാരണയായി പ്രതിമാസം നാല് അക്കങ്ങളിലെത്തും. ലിസ്റ്റ് വിലകൾ പലപ്പോഴും മാറുന്നു, അതിനാൽ താരതമ്യ ടേബിളിൽ വിശ്വസിക്കുന്നതിന് പകരം നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം സീറ്റ്, കോൺടാക്റ്റ് എണ്ണങ്ങൾ വിലയിരുത്തുക.
സ്റ്റാർട്ടപ്പിന് ഓരോ സീറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ ഓരോ കോൺടാക്റ്റ് വിലനിർണ്ണയം ഏതാണ് നല്ലത്?
ഓരോ സീറ്റും കൂടുതൽ പ്രവചനാതീതമാണ്, കാരണം അത് നിങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഒരു എണ്ണം ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നു. ഓരോ കോൺടാക്റ്റും മാർക്കറ്റിംഗ് വഴി വളർച്ചയുള്ള ടീമുകൾക്ക് അനുയോജ്യമാണ്, തലക്കെട്ട് വളർച്ചയല്ല, പക്ഷെ അത് വലിയ അനർഹമായ ലിസ്റ്റുകളെ ശിക്ഷിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ വലിയ ടോപ്-ഓഫ്-ഫണൽ ലീഡ് ജനറേഷൻ പ്ലാൻ ചെയ്യുകയാണെങ്കിൽ, പ്രതിജ്ഞയെടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് പന്ത്രണ്ട് മാസത്തിനുള്ളിൽ കോൺടാക്റ്റ് ബില്ല് മോഡൽ ചെയ്യുക.
പിന്നീട് CRM-കൾ മൈഗ്രേറ്റ് ചെയ്യുന്നത് എത്രത്തോളം കഠിനമാണ്?
എക്സ്പോർട്ട് ബട്ടൺ സൂചിപ്പിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കഠിനമാണ്. കോൺടാക്റ്റുകൾ, കമ്പനികൾ, ഡീലുകൾ എന്നിവ വൃത്തിയായി നീങ്ങുന്നു. ഇമെയിൽ ചരിത്രം, കസ്റ്റം ഒബ്ജക്റ്റുകൾ, ഓട്ടോമേഷനുകൾ, ഇൻ്റഗ്രേഷനുകൾ, റിപ്പോർട്ടിംഗ് എന്നിവ അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നില്ല, അവ പുനർനിർമ്മിക്കുന്നത് സാധാരണയായി ആഴ്ചകളോളം ജോലിയാണ്. ആദ്യത്തെ യഥാർത്ഥ CRM തീരുമാനം സെമി-പെർമനൻ്റ് ആയി കണക്കാക്കുക, getaiperks.com ൽ അതിന് ശരിയായി ഫണ്ട് നൽകുക.
getaiperks.com ൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക →
പൈപ്പ്ലൈൻ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുക. സോഫ്റ്റ്വെയറിന് മറ്റൊരാൾ പണം നൽകട്ടെ.