സ്റ്റാർട്ടപ്പുകളെയും ഡെവലപ്പർമാരെയും പണം ലാഭിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് AI ടൂളുകൾ, ക്ലൗഡ് സേവനങ്ങൾ, API-കൾ എന്നിവയിലെ എക്സ്ക്ലൂസീവ് കിഴിവുകൾ, ക്രെഡിറ്റുകൾ, ഡീലുകൾ എന്നിവയിലേക്ക് AI Perks ആക്സസ് നൽകുന്നു.

2026-ൽ MiniMax-ന് യഥാർത്ഥത്തിൽ എത്ര ചിലവാകും?
MiniMax-M3, MiniMax-M2.7 എന്നിവ രണ്ടും MiniMax പേ-ആസ്-യു-ഗോ പ്രൈസിംഗിൽ ഒരു മില്യൺ ഇൻപുട്ട് ടോക്കണുകൾക്ക് $0.30, ഒരു മില്യൺ ഔട്ട്പുട്ട് ടോക്കണുകൾക്ക് $1.20 എന്നിങ്ങനെയാണ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. ഇത് $0.60, $2.40 എന്നിങ്ങനെയുള്ള റഫറൻസ് വിലയിൽ നിന്നുള്ള "സ്ഥിരമായ 50% കിഴിവ്" ആയി വിവരിക്കപ്പെടുന്നു. ഈ കണക്കുകൾ പ്ലാറ്റ്ഫോം.minimax.io യുടെ നേരിട്ടുള്ള വിവരങ്ങളേക്കാൾ മൂന്നാം കക്ഷി റിപ്പോർട്ടുകളിൽ നിന്നും പ്ലാറ്റ്ഫോം ഡോക്യുമെന്റേഷനിൽ നിന്നുമാണ് ലഭിച്ചിരിക്കുന്നത്, അതിനാൽ ഈ പേജിലെ എല്ലാ സംഖ്യകളും സ്ഥിരീകരിച്ചതിന് പകരം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതായി കണക്കാക്കുക.
ഈ തലക്കെട്ടിനേക്കാൾ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു മുന്നറിയിപ്പാണിത്, കാരണം ലോഞ്ച് വീക്കിലെ മിക്ക റിപ്പോർട്ടുകളും ഈ കിഴിവ് കൂടാതെ $0.30 എന്ന കണക്ക് ആവർത്തിച്ചു. റിപ്പോർട്ടുകൾ ഒഴിവാക്കിയ രണ്ടാമത്തെ കാര്യം ടയർ ലൈൻ ആണ്: റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത നിരക്ക് 512,000 ഇൻപുട്ട് ടോക്കണുകൾ വരെയുള്ള സാധാരണ അഭ്യർത്ഥനകൾക്ക് ബാധകമാണെന്ന് വിവരിക്കപ്പെടുന്നു, അതേസമയം M3 1M-ടോക്കൺ കോൺടെക്സ്റ്റ് വിൻഡോ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു.
AI Perks-ന് കണ്ടെത്താൻ കഴിഞ്ഞിട്ടുള്ളതിൽ, ഈ വിഭാഗത്തിലെ ചുരുക്കം ചില പേരുകളിൽ ഒന്നാണ് MiniMax, അതിന് സ്റ്റാർട്ടപ്പ് ക്രെഡിറ്റ് പ്രോഗ്രാം ഇല്ല. അതിന് പകരം ഓപ്പൺ വെയിറ്റ്സ് ആണ് ഉള്ളത്, ഇത് "എനിക്ക് MiniMax ക്രെഡിറ്റുകൾ എങ്ങനെ ലഭിക്കും" എന്ന ചോദ്യത്തെ "GPU-കൾക്ക് ആരാണ് പണം നൽകുന്നത്" എന്നതിലേക്ക് മാറ്റുന്നു. രണ്ടാമത്തെ ചോദ്യത്തിനായുള്ള ക്രെഡിറ്റുകളുടെ $7.7M 194 കമ്പനികളിൽ AI Perks ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നു.
തുടക്കക്കാർക്കുള്ള മികച്ച AI ക്രെഡിറ്റുകൾ
ഈ അംഗീകൃത പ്രോഗ്രാമുകളിലൂടെ നേരിട്ട് അപേക്ഷിക്കുക.
Claude (via program) $100,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
OpenAI (via program) $2,500
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Anthropic $20,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
AWS $300,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Google Cloud $350,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Lovable Up to $150
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
MiniMax API പ്രൈസിംഗ്, ഓരോ നമ്പറും എത്രത്തോളം ഉറച്ചതാണ്
താഴെ നൽകിയിരിക്കുന്ന കണക്കുകൾ മൂന്നാം കക്ഷി റിപ്പോർട്ടുകളിലൂടെയും പ്ലാറ്റ്ഫോം ഡോക്യുമെന്റേഷനിലൂടെയുമാണ് പ്രചരിക്കുന്നത്. ഈ ലേഖനത്തിനായി MiniMax-ന്റെ സ്വന്തം പ്രൈസിംഗ് പേജിൽ നിന്ന് നേരിട്ട് ഏതെങ്കിലും വിവരങ്ങൾ എടുത്തിട്ടില്ല. വിലകൾ ഒരു മില്യൺ ടോക്കണുകൾക്ക്, യുഎസ് ഡോളറിലാണ്.
| മോഡലും ടയറും | ഇൻപുട്ട് | ഔട്ട്പുട്ട് | കാഷെ റീഡ് | എത്രത്തോളം ഉറച്ചതാണ് |
|---|---|---|---|---|
| MiniMax-M3, സ്റ്റാൻഡേർഡ്, 512K ഇൻപുട്ട് വരെ | $0.30 | $1.20 | $0.06 | റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്, പല ഉറവിടങ്ങളും യോജിക്കുന്നു |
| MiniMax-M3, കിഴിവില്ലാത്ത റഫറൻസ് | $0.60 | $2.40 | റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ല | കിഴിവ് നൽകുന്നതിന് മുൻപുള്ള ലിസ്റ്റ് വിലയായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത് |
| MiniMax-M2.7 | $0.30 | $1.20 | റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ല | റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്, പരസ്പരവിരുദ്ധം |
| MiniMax-M2.7 OpenRouter വഴി | $0.21 | $0.84 | റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ല | റീസെല്ലർ റേറ്റ്, വെണ്ടർ പ്രൈസിംഗ് അല്ല |
ആ പട്ടികയിലെ രണ്ട് കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.
ഒന്നാമത്തേത് കിഴിവ് സംബന്ധിച്ചതാണ്. $0.30, $1.20 എന്നിവ $0.60, $2.40 എന്നിവയ്ക്ക് എതിരായ "സ്ഥിരമായ 50% കിഴിവ്" ആയി അവതരിപ്പിക്കുന്നു. സ്ഥിരമായ കിഴിവ് അധിക നടപടികളോടെയുള്ള ഒരു ലിസ്റ്റ് വിലയാണ്, എന്നാൽ വില വർദ്ധനവ് അറിയിക്കാതെ പിൻവലിക്കാൻ വെണ്ടർക്ക് കഴിയുന്ന ഒരു നിരക്കും കൂടിയാണ് ഇത്. റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത $0.30 ന് അനുസരിച്ച് ബഡ്ജറ്റ് ചെയ്യുക, കൂടാതെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത $0.60 മുകളിൽ ഒരു പരിധിയായി മനസ്സിൽ വെക്കുക.
രണ്ടാമത്തേത് M2.7-ലെ വൈരുദ്ധ്യമാണ്. ഒരു ഉറവിടം $0.30, $1.20 എന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു, ഇത് M3 യുമായി യോജിക്കുന്നു. OpenRouter അതേ മോഡലിന് $0.21, $0.84 എന്നിവ ലിസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു, എന്നാൽ OpenRouter ഒരു റീസെല്ലർ ആണ്, അതിന്റേതായ മാർജിൻ നിശ്ചയിക്കുന്നു, അതിനാൽ ഇത് MiniMax-ന്റെ സ്വന്തം വിലയുടെ തെളിവല്ല, കൂടാതെ platform.minimax.io ലെ കണക്ക് ഒരു തരത്തിലും സ്ഥിരീകരിക്കാൻ കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല. M2.7-ന്റെ സാമ്പത്തിക കാര്യങ്ങളാണ് നിങ്ങളുടെ ഘടന തീരുമാനിക്കുന്നതെങ്കിൽ, ഈ പേജിൽ നിന്നുള്ളതടക്കം ഏതൊരു പേജിൽ നിന്നും അല്ലാതെ നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം കൺസോളിൽ നിന്ന് വില കണക്കാക്കുക.
കാഷെ റീഡുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത കണക്കുകൾ വ്യക്തമായ ഒരേയൊരു ഇടമാണ്: $0.30 പുതിയ ഇൻപുട്ടിന് ഒരു മില്യൺ ടോക്കണുകൾക്ക് $0.06, നിങ്ങൾ ഒരിക്കൽ അയച്ചതിന് ശേഷം വീണ്ടും അയക്കുന്ന ഏതിനും 80% ലാഭം. ഈ അനുപാതം നിലനിന്നാൽ, M3, M2.7 എന്നിവ തമ്മിലുള്ള തിരഞ്ഞെടുപ്പിനേക്കാൾ വലിയ സ്വാധീനം ചെലുത്തും.
എന്തുകൊണ്ട് 512K ലൈൻ ഹെഡ്ലൈൻ വിലയേക്കാൾ പ്രധാനം
റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത $0.30 നിരക്ക് 512,000 ഇൻപുട്ട് ടോക്കണുകൾ വരെയുള്ള സ്റ്റാൻഡേർഡ് അഭ്യർത്ഥനകൾക്ക് ബാധകമാണെന്ന് വിവരിക്കപ്പെടുന്നു, അതേസമയം MiniMax-M3 1M-ടോക്കൺ കോൺടെക്സ്റ്റ് വിൻഡോ വഹിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു. ആ പരിധിക്ക് മുകളിലുള്ള ഒരു അഭ്യർത്ഥനയ്ക്ക് എത്ര ചിലവാകും എന്നത് എവിടെയും പരിശോധിക്കാൻ കഴിയുന്ന തരത്തിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടില്ല.
ഈ വിടവ് MiniMax പ്രൈസിംഗിലെ ഏറ്റവും വലിയ അറിയപ്പെടാത്ത കാര്യമാണ്. കിഴിവ് പിന്നിലുള്ള റഫറൻസ് വില $0.60, $2.40 എന്നിവയാണ്, ഇത് ഇരട്ടിയാണ്, അതുകൊണ്ടാണ് നീളമുള്ള അഭ്യർത്ഥനകൾക്ക് ഇരട്ടി നിരക്ക് ഈടാക്കുമെന്ന് പല റിപ്പോർട്ടുകളും അനുമാനിക്കുന്നത്. അനുമാനം എന്ന വാക്കാണ് ഇവിടെ പ്രധാനം: പ്രവർത്തിച്ച ഒരു ഉദാഹരണവുമില്ല, രണ്ടാമത്തെ റേറ്റ് കാർഡില്ല, വെണ്ടറുടെ പ്രസ്താവനയുമില്ല. MiniMax-ന് പുറത്തുള്ള ആർക്കും 900K-ടോക്കൺ അഭ്യർത്ഥന പൂർണ്ണമായി ഇരട്ടിയാകുമോ, ലൈനിന് മുകളിലുള്ള ഭാഗം മാത്രം ഇരട്ടിയാകുമോ, അതോ നിരസിക്കപ്പെടുമോ എന്ന് അറിയില്ല.
| അഭ്യർത്ഥനയുടെ ആകൃതി | റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത $0.30, $1.20 നിരക്കിൽ | നീളമുള്ള അഭ്യർത്ഥനകൾക്ക് ഇരട്ടി ഈടാക്കുകയാണെങ്കിൽ |
|---|---|---|
| 200K ഇൻ, 5K ഔട്ട് | ഏകദേശം $0.07 | മാറ്റമില്ല, ലൈനിന് താഴെ |
| 500K ഇൻ, 10K ഔട്ട് | ഏകദേശം $0.16 | മാറ്റമില്ല, ലൈനിന് താഴെ |
| 900K ഇൻ, 10K ഔട്ട് | ഏകദേശം $0.28 | ഏകദേശം $0.56 |
ഈ അവസാനത്തെ രണ്ട് കോളങ്ങൾക്കിടയിലുള്ള വ്യത്യാസം മുഴുവൻ അനിശ്ചിതത്വവുമാണ്, ഇത് നിങ്ങളുടെ ഏറ്റവും വലിയ അഭ്യർത്ഥനകളിൽ 2x വർദ്ധനവ് ഉണ്ടാക്കും. നിരക്ക് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നതുവരെ, ഉയർന്ന കോളത്തിനെതിരെ ആസൂത്രണം ചെയ്യുക, താഴ്ന്ന കോളത്തിനെ സാധ്യതയായി കണക്കാക്കുക. ഒരു പൈപ്പ്ലൈൻ 512K ഇൻപുട്ടിന് താഴെ വരാൻ ഒരു വീണ്ടെടുക്കൽ ഘട്ടം വെട്ടി ചുരുക്കുന്നത് ചോദ്യം തന്നെ ഇല്ലാതാക്കുന്നു, ഇത് ഈ പാദത്തിൽ നിങ്ങൾ ചെയ്യുന്ന ഏതൊരു പ്രോംപ്റ്റ് ട്യൂണിംഗിനേക്കാളും മൂല്യമുള്ളതാണ്.
തുടക്കക്കാർക്കുള്ള മികച്ച AI ക്രെഡിറ്റുകൾ
ഈ അംഗീകൃത പ്രോഗ്രാമുകളിലൂടെ നേരിട്ട് അപേക്ഷിക്കുക.
Claude (via program) $100,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
OpenAI (via program) $2,500
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Anthropic $20,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
AWS $300,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Google Cloud $350,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Lovable Up to $150
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
MiniMax H3-ന് എത്ര ചിലവാകും, വെണ്ടർ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാത്തത് എന്താണ്
Hailuo 3.0-ക്ക് പിന്നിലുള്ള മോഡലായ MiniMax H3, 2026 ജൂലൈ 31-ന് പുറത്തിറങ്ങിയതായും ഓപ്പൺ വെയിറ്റ്സ് ഓഗസ്റ്റ് 3-ന് Hugging Face-ൽ MiniMax H3 കമ്മ്യൂണിറ്റി ലൈസൻസിന് കീഴിൽ ലഭ്യമായതായും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു. ഇത് 2K വരെയുള്ള 4 മുതൽ 15 സെക്കൻഡ് വരെയുള്ള മൾട്ടി-ഷോട്ട് വീഡിയോകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതായി വിവരിക്കപ്പെടുന്നു, സംഭാഷണങ്ങൾ, ഇഫക്റ്റുകൾ, അന്തരീക്ഷം എന്നിവ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന നേറ്റീവ് സ്റ്റീരിയോ ഓഡിയോ ഒരു പാസ്സിൽ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു. ഇതിന് ഔദ്യോഗികമായി ഒരു സെക്കൻഡ് നിരക്ക് കണ്ടെത്താനായില്ല.
അവസാന വാചകം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. പ്രചാരത്തിലുള്ള H3-യുടെ ഓരോ സെക്കൻഡ് നിരക്കും MiniMax-ന്റെ സ്വന്തം പ്രൈസിംഗ് പേജിൽ നിന്നുള്ളവയേക്കാൾ API അഗ്രിഗേറ്ററുകളിലേക്കും വെണ്ടർ-അഡ്ജസന്റ് പേജുകളിലേക്കും പിന്നോട്ട് പോകുന്നു.
| റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത H3 കണക്ക് | തുക | ഉറവിടത്തിന്റെ ഗുണമേന്മ |
|---|---|---|
| 768p ൽ ഒരു സെക്കൻഡ് | $0.08 | അഗ്രിഗേറ്റർ, സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല |
| 2K ൽ ഒരു സെക്കൻഡ് | $0.13 | അഗ്രിഗേറ്റർ, സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല |
| ഒരു സെക്കൻഡ്, H3 മാക്സ് വേരിയന്റ് | $0.05 മുതൽ $0.08 വരെ | അഗ്രിഗേറ്റർ, സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല |
| റഫറൻസ് ചിത്രങ്ങൾ | ഓരോ ചിത്രത്തിനും $0.04, ആദ്യത്തെ അഞ്ചെണ്ണം സൗജന്യം | അഗ്രിഗേറ്റർ, സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല |
മറ്റൊരു മൂന്നാം കക്ഷി അഗ്രിഗേഷൻ 2K ജനറേഷനെ സെക്കൻഡിന് $0.073 മുതൽ $0.120 വരെ എന്ന റേഞ്ചിൽ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, ഇത് $0.13 എന്ന കണക്കിനെ താഴെ നിന്ന് ഉൾക്കൊള്ളുന്നു അല്ലാതെ അതിനോട് യോജിക്കുന്നില്ല. പല ഉറവിടങ്ങളും അടുത്തടുത്ത് വരുന്നത് ഏറ്റവും നല്ല സമയത്ത് ദുർബലമായ തെളിവാണ്, ഇവിടെ അവ പൂർണ്ണമായി യോജിക്കുന്നില്ല.
$0.13 എന്ന കണക്ക് നിലനിന്നാൽ, സിങ്ക് ചെയ്ത സ്റ്റീരിയോ ഓഡിയോയോടുകൂടിയ പത്ത് സെക്കൻഡ് 2K ക്ലിപ്പിന് ഏകദേശം $1.30 ചിലവാകും, 768p യിൽ സമാനമായ ക്ലിപ്പിന് ഏകദേശം $0.80 ചിലവാകും. ഇവയെ വിസ്തൃതമായ പിശക് ബാറുകളുള്ള പ്ലാനിംഗ് എസ്റ്റിമേറ്റുകളായി കണക്കാക്കുക, ക്വോട്ടുകളായിട്ടല്ല. ഉപഭോക്തൃ തലത്തിൽ, Hailuo ആപ്പ് ഒരു വീഡിയോയ്ക്ക് 15 മുതൽ 80 ക്രെഡിറ്റുകൾ വരെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട, ഒരു ക്രെഡിറ്റ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നു, കൂടാതെ H3-ക്ക് പ്രത്യേകം API ഫ്രീ ടയർ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല. AI Perks വീഡിയോ ക്രെഡിറ്റ് പ്രോഗ്രാമുകൾ ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നു, അത് ആ ചെലവ് കുറയ്ക്കുന്നു.
യഥാർത്ഥത്തിൽ സൗജന്യ MiniMax ക്രെഡിറ്റുകൾ എവിടെയാണ്
MiniMax സ്റ്റാർട്ടപ്പ് ക്രെഡിറ്റ് പ്രോഗ്രാം കണ്ടെത്താനായില്ല, വെണ്ടർ ഡോക്യുമെന്റേഷനിൽ സൗജന്യ API ടയർ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല. പുതിയ അക്കൗണ്ടുകൾക്കുള്ള വ്യാപകമായി ആവർത്തിക്കുന്ന ¥15 ട്രയൽ ക്രെഡിറ്റ് മൂന്നാം കക്ഷി ഗൈഡുകളിൽ മാത്രമായി കാണുന്നു, MiniMax-ന്റെ സ്വന്തം ഡോക്യുമെന്റേഷനിൽ ഇത് സ്ഥിരീകരിക്കാനായില്ല.
ഏകദേശം രണ്ട് യുഎസ് ഡോളറിന് തുല്യമായ ¥15 അടുത്തിടെയുള്ള വിനിമയ നിരക്കുകളിൽ. ആ കണക്കും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത $0.30 ഇൻപുട്ട് നിരക്കും നിലനിന്നാൽ, അത് കുറച്ച് മില്യൺ ഇൻപുട്ട് ടോക്കണുകൾ വാങ്ങും: ഒരു റൺവേയേക്കാൾ ഒരു ഇവാലുവേഷൻ ബഡ്ജറ്റ്, കൂടാതെ പ്രൊമോഷനുകളോടൊപ്പം മാറുന്നതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്ന ഒരു തുക.
യഥാർത്ഥ സൗജന്യ സംവിധാനം മറ്റെവിടെയോ ആണ്. മോഡലിന്റെ 2026 ജൂൺ പ്രഖ്യാപനത്തിന് ഒരാഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ M3 വെയിറ്റ്സ് Hugging Face-ൽ എത്തിച്ചതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു, കൂടാതെ ഓഗസ്റ്റിൽ H3 വെയിറ്റ്സ് ഒരു കമ്മ്യൂണിറ്റി ലൈസൻസിന് കീഴിൽ തുടർന്നു, അതിനാൽ മോഡലുകൾ നേടാൻ പണം നൽകേണ്ടതില്ല. അവയ്ക്ക് ചിലവാകുന്നത് GPU സമയമാണ്.
അത് തിരയൽ പൂർണ്ണമായി മാറ്റിയെഴുതുന്നു. നിങ്ങൾ MiniMax ക്രെഡിറ്റുകൾക്കായി വേട്ടയാടുന്നില്ല, നിങ്ങൾ MiniMax വെയിറ്റ്സ് പ്രവർത്തിപ്പിക്കാനുള്ള കമ്പ്യൂട്ട് ക്രെഡിറ്റുകൾക്കായി വേട്ടയാടുകയാണ്, അവ വൻതോതിൽ ലഭ്യമാണ്:
| പണം എവിടെയാണ് | എന്തിനെയാണ് ഇത് കവർ ചെയ്യുന്നത് |
|---|---|
| ക്ലൗഡ്, GPU പ്രോഗ്രാമുകൾ | ഓപ്പൺ വെയിറ്റ്സ് പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്ന ഹാർഡ്വെയർ |
| ഇൻഫറൻസ് പ്ലാറ്റ്ഫോം ക്രെഡിറ്റുകൾ | ഹോസ്റ്റ് ചെയ്ത എൻഡ്പോയിന്റുകൾ, സ്വന്തമായി GPU ഇല്ല |
| വീഡിയോ, മീഡിയ ക്രെഡിറ്റുകൾ | Hailuo-ക്ലാസ് ഔട്ട്പുട്ട് ഉൾപ്പെടെയുള്ള ജനറേഷൻ ചെലവ് |
AI Perks ഈ മൂന്ന് വിഭാഗങ്ങളെയും 194 കമ്പനികളിലായി ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നു, ലോഞ്ച് ദിവസത്തെ കണക്കുകൾക്ക് പകരം നിലവിലെ നിബന്ധനകളോടെ.
തുടക്കക്കാർക്കുള്ള മികച്ച AI ക്രെഡിറ്റുകൾ
ഈ അംഗീകൃത പ്രോഗ്രാമുകളിലൂടെ നേരിട്ട് അപേക്ഷിക്കുക.
Claude (via program) $100,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
OpenAI (via program) $2,500
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Anthropic $20,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
AWS $300,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Google Cloud $350,000
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
Lovable Up to $150
തുടക്കത്തിലുള്ള സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് യോഗ്യതയുണ്ട്
ലിസ്റ്റ് വില നൽകാതെ MiniMax എങ്ങനെ പ്രവർത്തിപ്പിക്കാം
ഇവിടെ മൂന്ന് സംവിധാനങ്ങൾ പ്രധാനമാണ്, അവയുടെ വലിപ്പമനുസരിച്ച് ഏകദേശ ക്രമത്തിൽ.
കമ്പ്യൂട്ട് ക്രെഡിറ്റുകൾ മോഡൽ ക്രെഡിറ്റുകളെക്കാൾ മികച്ചതാണ്. ഓപ്പൺ-വെയിറ്റ്സ് വെണ്ടർക്ക്, നിങ്ങൾക്ക് യഥാർത്ഥത്തിൽ ഒഴിവാക്കാൻ കഴിയുന്ന ബിൽ GPU ബില്ലാണ്, ടോക്കൺ ബിൽ അല്ല.
കാഷെ ഫലപ്രദമായി ഉപയോഗിക്കുക. പുതിയ ഇൻപുട്ടിന് $0.30 എന്നതിന് എതിരായി കാഷെ റീഡുകൾ ഒരു മില്യൺ ടോക്കണുകൾക്ക് $0.06 ആയി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു, ഇത് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിൽ ഏറ്റവും വലിയ ഒറ്റ ലാഭമാണ്.
സെൽഫ്-ഹോസ്റ്റ് ഓപ്ഷൻ പ്രതിജ്ഞ ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പ് വിലയിരുത്തുക. കമ്മ്യൂണിറ്റി ലൈസൻസുകൾക്ക് കീഴിൽ വെയിറ്റ്സ് സൗജന്യമാണ്, അതിനാൽ യഥാർത്ഥ താരതമ്യം നിങ്ങളുടെ GPU ബില്ലും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത ഒരു മില്യൺ ടോക്കണുകൾക്ക് $0.30 ഉം തമ്മിലാണ്. AI Perks ൽ നിന്നുള്ള ക്രെഡിറ്റുകൾ ഉപയോഗിച്ച്, ആ GPU ബിൽ നല്ല സമയം വരെ പൂജ്യമാക്കാം.
പതിവായി ചോദിക്കുന്ന ചോദ്യങ്ങൾ
MiniMax API-ക്ക് എത്ര ചിലവാകും?
MiniMax-M3, MiniMax-M2.7 എന്നിവ രണ്ടും MiniMax പേ-ആസ്-യു-ഗോ പ്രൈസിംഗിൽ ഒരു മില്യൺ ഇൻപുട്ട് ടോക്കണുകൾക്ക് $0.30, ഒരു മില്യൺ ഔട്ട്പുട്ട് ടോക്കണുകൾക്ക് $1.20 എന്നിങ്ങനെയാണ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. ഇത് $0.60, $2.40 എന്നിങ്ങനെയുള്ള റഫറൻസ് വിലയിൽ നിന്നുള്ള സ്ഥിരമായ 50% കിഴിവായി വിവരിക്കപ്പെടുന്നു. ഈ കണക്കുകൾ വെണ്ടർ പേജിലെ നേരിട്ടുള്ള വിവരങ്ങൾക്കു പകരം മൂന്നാം കക്ഷി റിപ്പോർട്ടുകളിൽ നിന്നുള്ളതാണ്, കൂടാതെ 512K ഇൻപുട്ട് ടോക്കണുകൾക്ക് മുകളിലുള്ള അഭ്യർത്ഥനകൾക്ക് എത്ര ചിലവാകും എന്നത് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടില്ല. ഇത് കുറയ്ക്കുന്ന കമ്പ്യൂട്ട് ക്രെഡിറ്റുകൾ getaiperks.com ൽ ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നു.
MiniMax പുതിയ അക്കൗണ്ടുകൾക്ക് സൗജന്യ ക്രെഡിറ്റുകൾ നൽകുന്നുണ്ടോ?
MiniMax-ന്റെ സ്വന്തം ഡോക്യുമെന്റേഷനിൽ സൗജന്യ API ടയർ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല. മൂന്നാം കക്ഷി ഗൈഡുകൾ പുതിയ അക്കൗണ്ടുകൾക്ക് ¥15 ട്രയൽ ക്രെഡിറ്റ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു, ഇത് ഏകദേശം രണ്ട് യുഎസ് ഡോളറിന് തുല്യമാണ്, എന്നാൽ വെണ്ടർ ആ കണക്ക് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടില്ല, അത് സ്ഥിരീകരിക്കാൻ കഴിഞ്ഞിട്ടുമില്ല. MiniMax സ്റ്റാർട്ടപ്പ് ക്രെഡിറ്റ് പ്രോഗ്രാമും കണ്ടെത്താനായില്ല. AI Perks നിലവിലുള്ള കമ്പ്യൂട്ട് ക്രെഡിറ്റുകൾ ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നു.
MiniMax-M3 ഓപ്പൺ സോഴ്സ് ആണോ?
MiniMax-M3 അതിന്റെ ഓപ്പൺ വെയിറ്റ്സ് Hugging Face-ൽ MiniMax കമ്മ്യൂണിറ്റി ലൈസൻസിന് കീഴിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നു. റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത സ്പെസിഫിക്കേഷനുകൾ അനുസരിച്ച് ഏകദേശം 428B മൊത്തം പാരാമീറ്ററുകളും ഏകദേശം 23B സജീവ പാരാമീറ്ററുകളും, 1M-ടോക്കൺ കോൺടെക്സ്റ്റ് വിൻഡോയും, നേറ്റീവ് ടെക്സ്റ്റ്, ഇമേജ്, വീഡിയോ ഇൻപുട്ടും ഇതിനുണ്ട്. ഇവയൊന്നും ഈ പേജിനായി സ്വതന്ത്രമായി സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല. ഓപ്പൺ വെയിറ്റ്സ് ഓപ്പൺ സോഴ്സ് പോലെയാണ്, എന്നാൽ ലൈസൻസിന് അതിന്റേതായ നിബന്ധനകൾ ഉണ്ട്, അവ വാണിജ്യപരമായ ഉപയോഗത്തിന് മുമ്പ് വായിക്കേണ്ടതാണ്.
MiniMax H3-ന് ഒരു സെക്കൻഡിന് എത്രയാണ് ചിലവാകുന്നത്?
H3-ക്ക് ഔദ്യോഗികമായി ഒരു സെക്കൻഡ് നിരക്ക് കണ്ടെത്താനായില്ല. മൂന്നാം കക്ഷി അഗ്രിഗേറ്ററുകൾ 768p ക്ക് ഒരു സെക്കൻഡിന് $0.08 ഉം 2K ക്ക് $0.13 ഉം ലിസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു, അതേസമയം മറ്റൊരു അഗ്രിഗേഷൻ 2K ക്ക് സെക്കൻഡിന് $0.073 മുതൽ $0.120 വരെ എന്ന റേഞ്ചിൽ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. ഇവയെല്ലാം വെണ്ടർ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല, അവ പരസ്പരം പൂർണ്ണമായി യോജിക്കുന്നില്ല.
MiniMax വലിയ യുഎസ് ലാബുകളെക്കാൾ ലാഭകരമാണോ?
പൊതുവായ കണക്കുകൾ വെച്ച് ആത്മവിശ്വാസത്തോടെ ഉത്തരം നൽകാൻ കഴിയില്ല. ഏതൊരു യഥാർത്ഥ താരതമ്യത്തിനും ഒരു എതിരാളിയുടെ നിലവിലെ നിരക്ക് ഉദ്ധരിക്കേണ്ടതുണ്ട്, അവ പലപ്പോഴും മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നതിനാൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച കണക്ക് പെട്ടെന്ന് കാലഹരണപ്പെടും. നിലനിൽക്കുന്ന വ്യത്യാസങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത 1M കോൺടെക്സ്റ്റ് വിൻഡോയും ഓപ്പൺ വെയിറ്റ്സുമാണ്, പ്രൊമോഷനായി ഫ്രെയിം ചെയ്ത ഒരു ഹെഡ്ലൈൻ വിലയല്ല.
MiniMax മോഡലുകൾ സൗജന്യമായി സ്വയം ഹോസ്റ്റ് ചെയ്യാൻ കഴിയുമോ?
അതെ. M3, H3 വെയിറ്റ്സ് MiniMax കമ്മ്യൂണിറ്റി ലൈസൻസിന് കീഴിൽ Hugging Face-ൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്, അതിനാൽ മോഡലുകൾ നേടാൻ പണം നൽകേണ്ടതില്ല. നിങ്ങളുടെ ചിലവ് GPU സമയമാകും, അത് ക്ലൗഡ്, കമ്പ്യൂട്ട് ക്രെഡിറ്റ് പ്രോഗ്രാമുകൾ കവർ ചെയ്യുന്നതും അതുതന്നെയാണ്. AI Perks 194 കമ്പനികളിലായി $7.7M ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നു.
getaiperks.com-ൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക →
വെയിറ്റ്സ് സൗജന്യമാണ്. GPU-കളും സൗജന്യമാക്കുക.